TÔ MÀU CÙNG THUYKAI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire)

Go down

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Empty Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire)

Bài gửi by Thuykai 7th October 2010, 5:20 pm

Hiện tại forum chưa phải là host "thoải mái" nên còn rất nhiều hạn chế. Chúng ta phải Upload giáo án lên một trang nào đó, đại loại như mediafire.com chẳng hạn, sau khi upload xong chúng ta có địa chỉ để tải. Các bạn lấy địa chỉ này và chia xẻ tại forum.
Quy trình chia sẻ giáo án chỉ có vậy.
Chi tiết cách đăng kí tại Mediafire:
Chúng ta truy cập [You must be registered and logged in to see this link.]

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Createacczg9

- Click vào mục Create free Acccount --> Điền lần lượt vào các ô các thông tin sau: địa chỉ Email, mật khẩu, xác nhận lại mật khẩu. Sau đó nhấn Create a Free Account.
- Như vậy là bạn đã hoàn thành xong bước đăng ký tài khoản tại Mediafire.com và bây giờ bạn có thể đăng nhập vào hệ thống để bắt đầu sử dụng.

* Hướng dẫn cách sử dụng

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Logintl6

Để đăng nhập bạn sử dụng account và mật khẩu là Email lúc đăng ký và mật khẩu mà bạn đã đặt.

Trước tiên bạn xem qua thông tin về tài khoản của mình.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Myaccjt9

Bạn click vào mục My Account và xem thông tin về tài khoản của mình như trong hình trên.

# Upload file lên server (mediafire.com)

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Upload1fileyt3

- Bạn click vào mục Upload Files sau đó nhấn Browse... để duyệt đến file cần Upload.
- Sau đó nhấn nút Upload file to Mediafire để bắt đầu tiến trình upload.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Up10filelo4

Để Upload cùng lúc nhiều file ( tối đa 10 file) bạn click vào mũi tên và chọn số lượng file cần upload trong 1 lần.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Up10file2pn2

giao diện sẽ hiện ra như trong hình và cách làm tương tự như Upload 1 file

# Quản lý file đã upload

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Creatfolderhh5

- Click vào My File để mở trang quản lý file. Click vào menu Create New Folder và đặt tên thư mục rồi nhấn nút Creat Folder. Thư mục có thể có nhiều cấp tùy ý do mình tạo ra.
- Để sắp xếp các file vào các thư mục khác nhau bạn tick vào file cần di chuyển rồi bấm vào menu Move Selected Item rồi chọn thư mục cần di chuyển file vào đó.
- Để xóa file bạn tick vào tên file cần xóa rồi nhấn menu Delete Selected Item

# Chia sẻ file

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Sharehz2

Để chia sẻ file hay thư mục bạn click vào mục Share

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Sharefolderdl3

Để share 1 Thư mục bạn click vào mục Share ở ngay thư mục đó. 1 menu hiện ra bạn nhấn vào nút Copy Link sau đó dán vào bài viết của mình. Khi chia sẻ thư mục thì tất cả các file và thư mục con có trong thư mục đó đều được chia sẻ và mọi người đều có thể download các file nằm trong đó. Nhưng nếu có 1 thư mục nào đó bạn không muốn chia sẻ cho mọi người thì bạn click vào mụcMake Private

Để chia sẻ 1 file bạn cũng click vào mục Share và cũng nhấn vào Copy Link rồi dán vào bài viết.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Emailox6

Để chia sẻ file qua Email bạn click vào mục Share by Email, sau đó điền địa chỉ Email của mình và Email của người nhận vào rồi nhấn nút Send Link.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Embedth4

Để nhúng link vào trang web hay forum bạn click vào mục Embed in Website. Nếu là trang web bạn nhấn Copy Link trong mục HTML Embed code, còn nếu là Forum bạn chọn mục Forum Embed Code.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Imageviewff2
Đối với file ảnh bạn có thể xem ở dạng Galery khi bạn click vào mục Image Galery View.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Chenanhbu3

Để chèn hình ảnh vào bài viết bạn chọn Share rồi chọn mục Embed in Website và làm như trong hình.

Phù .... Mệt quá, bài sau tôi sẽ hướng dẫn cách download (tải) nhé ...

Được sửa bởi Thảo Linh ngày 5th January 2011, 3:27 pm; sửa lần 2.
Thuykai
Thuykai
Thành viên mới

Tổng số bài viết : 610
Danh tiếng : 11

https://thuykai.forumvi.com

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Empty Re: Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire)

Bài gửi by Thuykai 7th October 2010, 5:20 pm

# Download file khi đã có link
Ví dụ trong bài viết có chia sẻ 1 link dạng như sau: [You must be registered and logged in to see this link.] bạn click vào link đó để hiện ra trang download.

Cách đưa giáo án lên forum (Upload lên Mediafire) Downloadqd3

Chờ 1 chút cho file load xong bạn click vào mục Click here to Start Download... Như đã nói ở trên bạn có thể dùng trình tăng tốc để download file về máy tính.

Hy vọng với bài hướng dẫn này các bạn sẽ dễ dàng tạo cho mình 1 một bộ giáo án trực tuyến thật tốt để cùng nhau chia sẻ những tài liệu quý giá, góp phần phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh.
Thuykai
Thuykai
Thành viên mới

Tổng số bài viết : 610
Danh tiếng : 11

https://thuykai.forumvi.com

- Similar topics